Aliyu Ahmed
Aliyu Ahmed | |
---|---|
Rayuwa | |
Haihuwa | Somaliya, |
ƙasa |
Somaliya Tarayyar Amurka |
Karatu | |
Makaranta | University of California, Los Angeles (en) |
Harsuna |
Harshen Somaliya Turanci |
Sana'a | |
Sana'a | somalist (en) , essayist (en) , maiwaƙe da marubuci |
Employers | City University of New York (en) |
Ahmed Ali Jimale ( Somali </link> ) marubuci ɗan ƙasar Somaliya ne, wanda ya fito daga ƙabilar Warsangeli na Abgaal Hawiye .
Tarihin Rayuwa
[gyara sashe | gyara masomin]Ahmed yana da Doctor of Philosophy daga Jami'ar California, Los Angeles (UCLA). A halin yanzu kuma tsohon shugaban Adabin Kwatancen a Kwalejin Queens, Jami'ar City ta New York, yana koyar da darussa a Afirka, Gabas ta Tsakiya, da adabin Turai. An kuma fassara wakokinsa da gajerun labarai zuwa harsuna da dama, ciki har da Jafananci da harsunan da ake magana da su a tsohuwar Yugoslavia . Littattafansa sun haɗa da Ƙirƙirar Somaliya (Red Sea Press, 1995), Rana ta Kusa: Littattafai, Clans, da Ƙasar Kasa a Somaliya (Red Sea Press, 1996), da kuma Tsoron Saniya (Red Sea Press, 2002) .
A halin yanzu Ahmed yana koyar da Adabin Kwatancen a Kwalejin Queens da Cibiyar Graduate na Jami'ar City ta New York .
Labarai
[gyara sashe | gyara masomin]- Ƙirƙirar Somaliya, (The Red Sea Press: 1995), ,
- Washegari yana kusa: Adabi, Clans, da ƙasa-ƙasa a Somaliya, (Red Sea Press: 1997), ,
- Tsoro saniya, (The Red Sea Press: 2002), ,
- Diaspora Blues, (The Red Sea Press: 2005),
- Hanyar Kadan Tafiya: Tunani Akan Adabin Kahon Afirka, (The Red Sea Press: 2008),
Magana
[gyara sashe | gyara masomin]- Ali Jimale Ahmed, The Invention of Somalia, (The Red Sea Press: 1995), ,
- Ali JImale Ahmed, Washegari Ya Kusa: Adabi, Ƙabilu, da Ƙasar Ƙasa a Somaliya, (Red Sea Press: 1997), ,
- Ali Jimale Ahmed, Tsoron saniya, (The Red Sea Press: 2002), ,
- Ali Jimale Ahmed, Diaspora Blues, (The Red Sea Press: 2005),
Hanyoyin haɗi na waje
[gyara sashe | gyara masomin]- All articles with dead external links
- Articles with dead external links from December 2023
- Articles with invalid date parameter in template
- Articles with permanently dead external links
- Wikipedia articles with BIBSYS identifiers
- Pages with red-linked authority control categories
- Wikipedia articles with BNF identifiers
- Wikipedia articles with CINII identifiers
- Wikipedia articles with ISNI identifiers
- Wikipedia articles with LCCN identifiers
- Wikipedia articles with NTA identifiers
- Wikipedia articles with RERO identifiers
- Wikipedia articles with SUDOC identifiers
- Wikipedia articles with VIAF identifiers
- Wikipedia articles with WorldCat-VIAF identifiers
- Rayayyun mutane
- Haihuwan 1954
- Somaliya