Jump to content

Alborn Township, St. Louis County, Minnesota

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Alborn Township, St. Louis County, Minnesota
township of Minnesota (en) Fassara
Bayanai
Ƙasa Tarayyar Amurka
Kasancewa a yanki na lokaci Central Time Zone (en) Fassara
Wuri
Map
 46°58′12″N 92°34′58″W / 46.97°N 92.5828°W / 46.97; -92.5828
Ƴantacciyar ƙasaTarayyar Amurka
Jihar Tarayyar AmurikaMinnesota
County of Minnesota (en) FassaraSt. Louis County (en) Fassara
gu Mai kyau
Wurin haka alborns

Alborn Township birni ne, da ke cikin gundumar Saint Louis, Minnesota, Amurka. A ƙidayar 2010, yawan jama'a ya kai 460.

Ƙungiyoyin da ba a haɗa su ba na Alborn da Prosit duk suna cikin Alborn Township.

Al'ummar Alborn tana nisan mil 29 arewa maso yamma da garin Duluth a mahadar titin Saint Louis County Highway 7 (CR 7) da County Highway 47 (CR 47).

Dangane da Ofishin Kididdiga ta Amurka, garin yana da yawan yanki na 35.2 square miles (91 km2) 34.5 square miles (89 km2) ƙasa ce kuma 0.7 square miles (1.8 km2) , ko 1.96%, ruwa ne.

Kogin Artichoke yana ratsa cikin garin.

Garuruwan maƙwabta

[gyara sashe | gyara masomin]

Wadannan suna kusa da Alborn Township :

  • Sabuwar Garin Independence (gabas)
  • Garin Ness (yamma)
  • Garin Masana'antu (kudu maso gabas)
  • Garin Culver (kudu)
  • Garin Arrowhead (kudu maso yamma)
  • Garin Meadowlands (arewa da arewa maso yamma)
  • Garin Arewa (arewa maso gabas)

Al'ummomin da ba su da haɗin kai

[gyara sashe | gyara masomin]
  • Alborn
  • Riba

A ƙidayar 2000 akwai mutane 399, gidaje 153, da iyalai 115 da ke zaune a cikin garin. Yawan yawan jama'a ya kasance mutane 11.6 a kowace murabba'in mil (4.5/km 2 ). Akwai rukunin gidaje 260 a matsakaicin yawa na 7.5/sq mi (2.9/km 2 ). Tsarin launin fata na garin shine 90.23% Fari, 5.51% Ba'amurke, 0.25% Asiya, 0.50% Pacific Islander, da 3.51% daga jinsi biyu ko fiye. Hispanic ko Latino na kowane jinsi sun kasance 0.50%.

Daga cikin gidaje 153 kashi 30.1% na da ‘ya’ya ‘yan kasa da shekara 18 da ke zaune tare da su, kashi 66.7% ma’aurata ne da ke zaune tare, kashi 6.5% na da mace mai gida da babu mijin aure, kashi 24.2% kuma ba iyali ba ne. 20.3% na gidaje mutum ɗaya ne kuma 8.5% mutum ɗaya ne mai shekaru 65 ko sama da haka. Matsakaicin girman gidan ya kasance 2.61 kuma matsakaicin girman dangi shine 3.00.

Rarraba shekarun ya kasance 24.3% a ƙarƙashin shekaru 18, 10.3% daga 18 zuwa 24, 25.6% daga 25 zuwa 44, 27.1% daga 45 zuwa 64, da 12.8% 65 ko fiye. Tsakanin shekarun ya kasance shekaru 41. Ga kowane mata 100, akwai maza 108.9. Ga kowane mata 100 masu shekaru 18 zuwa sama, akwai maza 101.3.

Matsakaicin kuɗin shiga gida shine $42,500 kuma matsakaicin kuɗin shiga iyali shine $51,458. Maza suna da matsakaicin kudin shiga na $31,827 sabanin $27,292 na mata. Kudin shiga kowane mutum na garin shine $18,953. Kusan 1.8% na iyalai da 5.3% na yawan jama'a sun kasance ƙasa da layin talauci, gami da 2.6% na waɗanda ke ƙasa da shekaru 18 da 6.7% na waɗanda shekarun su 65 ko sama da haka.

Samfuri:St. Louis County, Minnesota